LG
JH4
hạng A
70,6Ah
3.7v
1245 gam
101,7 × 353,5 × 16,4 mm
1500 lần (80% công suất ban đầu ở tốc độ 0,2C, Tiêu chuẩn IEC)
| sẵn có: | |
|---|---|
| Số lượng: | |
| thuật Thông số | Thông số kỹ | kỹ thuật | thông số |
|---|---|---|---|
| Thương hiệu/Mẫu mã | LG / JH4 | Định dạng ô / Hóa học | Pin dạng túi có thể sạc lại / NCM–Graphite |
| Công suất tối thiểu | 70,6 À; 25°C; 0,3C mỗi tiêu đề bảng | Điện áp danh định | 4 V, như được liệt kê |
| Năng lượng danh nghĩa | 266 Wh, như được liệt kê | Mật độ năng lượng danh nghĩa | 467,8 Wh/L; 213,7 Wh/kg, như được liệt kê |
| Xả xung tối đa | 120A; 10 giây; 50% SOC; 25°C; sự khởi đầu của cuộc sống | Sạc xung / Xả liên tục | Không được chỉ định trong bảng được cung cấp |
| Công suất xả tối đa | 199 W (0,75CP); 10 giây; 50% SOC; 25°C | Kháng nội bộ | 1,061–1,561 mΩ; 10 giây; 30% SOC; 120A; 25°C |
| Kích thước tối đa, như được liệt kê | 101,7 × 353,5 × 16,4 mm; trạng thái vận chuyển; không có tab dẫn | Trọng lượng tối đa | 1245 gam |
| Nhiệt độ sạc | 5–50°C | Nhiệt độ xả | 0–50°C |
| Tham chiếu nhiệt độ thông thường | 23 ± 4°C; độ đồng đều nhiệt độ trong vòng 4°C, như được liệt kê | Nhiệt độ bảo quản | Tối đa 7 ngày: −30–60°C; tối đa 6 tháng: −20–45°C |
| Cơ sở bảo hành | Được tính toán và đảm bảo dựa trên hồ sơ lái xe của khách hàng | Địa điểm sản xuất hàng loạt | Trung Quốc |
LG JH4 là pin dạng túi lithium-ion có thể sạc lại NCM/graphite với công suất tối thiểu 70,6 Ah và năng lượng danh định là 266 Wh trong bảng so sánh được cung cấp. Thông số kỹ thuật phóng xung 120 A của nó áp dụng trong 10 giây ở 50% SOC, 25°C và thời gian bắt đầu sử dụng. MisenBattery cung cấp pin và hỗ trợ đánh giá gói tùy chỉnh bằng cách sử dụng các thử nghiệm điện đã nêu, kích thước trạng thái vận chuyển, giới hạn nhiệt độ và cơ sở xếp hạng đã được nhà sản xuất xác nhận.
Bảng được cung cấp liệt kê công suất 70,6 Ah cho JH4 dưới tiêu đề công suất tối thiểu chung ở 25°C và 0,3C. Việc giữ giá trị này được xác định là công suất tối thiểu sẽ hỗ trợ các thông số mua hàng nhất quán và so sánh các ô. Dung lượng gói có thể sử dụng phải được đánh giá theo nhu cầu hiện tại dự kiến, nhiệt độ vận hành, giới hạn điện áp và cài đặt bảo vệ cần thiết.
JH4 được liệt kê với năng lượng danh nghĩa là 266 Wh, cùng với mật độ năng lượng danh nghĩa là 467,8 Wh/L và 213,7 Wh/kg. Đây là những xếp hạng được liệt kê theo nguồn thay vì tính toán từ kích thước hoặc trọng lượng tối đa. Điện áp danh định 4 V được liệt kê riêng và công suất tối thiểu 70,6 Ah yêu cầu xác nhận cơ sở định mức của chúng trước khi tính toán năng lượng gói cuối cùng.
Đầu vào phóng xung tối đa là 120 A trong 10 giây ở 50% SOC, 25°C và bắt đầu sử dụng. Điểm được xác định này hỗ trợ đánh giá các sự kiện tải ngắn hạn. Bảng này không chỉ định dòng phóng điện liên tục, dòng sạc xung hoặc khoảng thời gian lặp lại, do đó, mỗi loại yêu cầu xác nhận riêng khi thiết lập giới hạn vận hành của gói.
Điện trở trong được liệt kê trong khoảng từ 1,061 đến 1,561 mΩ trong thử nghiệm 120 A, 10 giây ở 30% SOC và 25°C. SOC này khác với SOC 50% được sử dụng để định mức dòng xung. Việc duy trì các điều kiện đo sẽ hỗ trợ việc kiểm tra và so sánh nhất quán, với các thử nghiệm bổ sung cần thiết trên nhiệt độ vận hành dự kiến, SOC và phạm vi lão hóa.
Bảng liệt kê các kích thước tối đa là 101,7 × 353,5 × 16,4 mm ở trạng thái vận chuyển, không bao gồm tab chì, với trọng lượng tối đa là 1245 g. Xác nhận hướng chiều dài và chiều rộng so với bản vẽ kích thước trước khi gia công. Tích hợp cơ học phải cung cấp khả năng hỗ trợ tế bào thích hợp, cách nhiệt, giải phóng mặt bằng, hạn chế độ phồng và quy trình kết nối túi-tab được xác nhận.
Quá trình sạc được liệt kê ở 5–50°C và xả ở 0–50°C. Giới hạn bảo quản là −30–60°C trong tối đa bảy ngày và −20–45°C trong tối đa sáu tháng. Việc duy trì phạm vi hoạt động và thời lượng lưu trữ riêng biệt sẽ hỗ trợ lập kế hoạch đóng gói, trong khi giới hạn dòng điện phụ thuộc vào nhiệt độ và SOC lưu trữ yêu cầu xác nhận cho ứng dụng dự định.
Các ứng dụng gói pin tùy chỉnh: MisenBattery cung cấp pin LG JH4 và hỗ trợ đánh giá gói tùy chỉnh cho các dự án lưu trữ năng lượng, thiết bị công nghiệp và di động, tùy thuộc vào xác thực ứng dụng. Việc tích hợp phải bao gồm BMS tương thích, bảo vệ cầu chì, cảm biến điện áp và nhiệt độ, quy trình hàn và kết nối tab được xác nhận, cách điện, khoảng cách giữa các tế bào, dung sai trương nở và thiết kế cơ và nhiệt. Xác nhận tài liệu CE, UN38.3, RoHS và UL hiện hành cho ô, gói và lô hàng cụ thể; trạng thái chứng nhận không được thiết lập bởi bảng thông số được cung cấp.